Kết quả của phép toán 1111+8888=?
B. 9999
B. 9999
B. 9999
Ta có: 1111+8888=9999
Kết quả của phép toán là: 9999.
Lan nói rằng “ Tổng của 2468 và 3579 bằng 6947”.
Bạn Lan nói đúng hay sai ?
Tổng của 2468 và 3579 có giá trị là:
2468+3579=6047.
Vậy bạn Lan nói sai.
Một công ty, tuần một sản xuất được 3692 sản phẩm. Tuần hai, họ chỉ sản xuất được 2978 sản phẩm. Cả hai tuần, công ty đó sản xuất được số sản phẩm là:
C. 6670 sản phẩm
C. 6670 sản phẩm
C. 6670 sản phẩm
Cả hai tuần, công ty đó sản xuất được số sản phẩm là:
3692+2978=6670 (sản phẩm)
Đáp số: 6670 (sản phẩm).
Một cửa hàng xăng dầu, buổi sáng họ bán được 3589 lít xăng. Buổi chiều họ bán được nhiều hơn buổi sáng 156 lít. Cả hai buổi, cửa hàng đó bán được số lít xăng là:
B. 7334 lít xăng
B. 7334 lít xăng
B. 7334 lít xăng
Buổi chiều cửa hàng đó bán được số lít xăng là:
3589+156=3745 (lít)
Cả hai buổi cửa hàng bán được số lít xăng là:
3589+3745=7334 (lít)
Đáp số: 7334 lít.
y−1237=5489
Giá trị của y là:
B. 6726
B. 6726
B. 6726
y−1237=5489
y=5489+1237
y=6726
Đáp án cần chọn là B.
Cho tam giác ABC có độ dài ba cạnh lần lượt là: 1m5dm;90cm và 1017mm.
Chu vi của hình tam giác đó là:
B. 3417mm
B. 3417mm
B. 3417mm
Đổi: 1m5dm=1500mm;90cm=900mm
Chu vi của hình tam giác đó là:
1500+900+1017=3417(mm)
Đáp số: 3417mm.
Biết: x−123×9=1107. Giá trị của x là: 246.
Đúng hay sai ?
x−123×9=1107
x−1107=1107
x=1107+1107
x=2214
Giá trị của x là 2214.
Đáp án cần chọn là Sai.
Cho phép tính:
Thay các chữ a, b, c, d bằng các chữ số để được phép tính đúng.
a=
b=
c=
d=
a=
b=
c=
d=
Ta có:
6+8=14; 4+2=6
7+9=16; 3+4=7
Các số cần thay thế để được phép tính sau:
Cho: 1830+5197−682. Giá trị của biểu thức đó là:
A. 6345
A. 6345
A. 6345
1830+5197−682
=7027−682
=6345
Đáp án cần chọn là A.
Mẹ đi chợ mua một quả bưởi nặng 1kg600g và một quả dưa nặng 2kg. Cả hai quả nặng số gam là:
C. 3600 gam
C. 3600 gam
C. 3600 gam
Đổi: 1kg600g=1600g; 2kg=2000g
Cả hai quả nặng số gam là:
1600+2000=3600(g)
Đáp số: 3600g.
Điền số thích hợp vào ô trống:
2345+2346→
+2347→
2345+2346→
+2347→
Ta có:
2345+2346=4691
4691+2347=7038
Vậy 2345+2346→4691+2347→7038
Tổng của số chẵn bé nhất có bốn chữ số với số liền sau của 3600 là:
C. 4601
C. 4601
C. 4601
- Số chẵn bé nhất có bốn chữ số là: 1000
- Số liền sau của 3600 là: 3601
Tổng của hai số đó là:
1000+3601=4601
Đáp số: 4601.
Cho bốn chữ số 0;1;2;3. Tổng của số lớn nhất có bốn chữ số khác nhau và số bé nhất có bốn chữ số khác nhau tạo thành từ các chữ số đã cho có giá trị là:
C. 4233
C. 4233
C. 4233
Từ các số đã cho.số lớn nhất có bốn chữ số khác nhau được tạo thành là 3210
Từ các số đã cho.số bé nhất có bốn chữ số khác nhau được tạo thành là 1023
Tổng của hai số vừa tìm được là: 3210+1023=4233